Tuesday, May 10, 2022
Home பொது மசினகுடியில் ஆட்கொல்லிப் புலியை கண்டுபிடிக்க 2 கும்கி யானைகள், 2 நாய்கள் வரவழைப்பு.

மசினகுடியில் ஆட்கொல்லிப் புலியை கண்டுபிடிக்க 2 கும்கி யானைகள், 2 நாய்கள் வரவழைப்பு.

நீலகிரி மாவட்டம், கூடலூர் தாலுகா பகுதிகளில் 30-க்கும் மேற்பட்ட மாடுகளையும், 4 மனிதர்களையும் புலி ஒன்று அடித்து கொன்றது. அத்துடன் விடாமல், ஒருவரின் தலையை தின்றும் உள்ளது.

இந்த புலியை பிடிக்கும் பணி 10ஆவது நாளாக இன்றும் (திங்கட்கிழமை) தொடர்ந்து நடைபெற்று வருகிறது. வனத்துறையினர் மற்றும் அதிரடிப் படை 120 பேர் 20 குழுக்களாக பிரிந்து, காட்டுக்குள் சென்ற புலியை தேடும் பணியில் ஈடுபட்டு வருகின்றனர். மேலும், கோவையிலிருந்து சிறப்பு பாதுகாப்பு படையினரும் தேடும் பணியில் ஈடுபட வந்துள்ளனர். எனினும் புலியின் இருப்பிடத்தை இதுவரை கண்டறிய முடியவில்லை.

இந்நிலையில் முதுமலை சாலையில் புலியை கண்டுள்ளதாக வாகன ஓட்டிகள் தகவல் தெரித்துள்ளனர். மேலும், 2 நாட்களுக்கு முன்பு ஆடு மேய்த்து கொண்டிருந்த மங்கள பகவன் என்பவரை கொன்ற அதே இடத்தில், புலியின் உறுமல் சத்தம் கேட்டதாகவும், கால் தடங்களை கண்டு உள்ளதாகவும் ஆடு மேய்த்தலில் ஈடுபட்டிருந்த மக்கள் தெரிவித்துள்ளனர்.

இதனையடுத்து, மசினகுடி வனப்பகுதியில் புலியை தேடும் பணிக்கு முதுமலை புலிகள் காப்பகத்தில் இருந்து சீனிவாசன், உதயன் ஆகிய கும்கி யானைகள் ஈடுபடுத்தப்பட்டு உள்ளன. மேலும், நாட்டு நாய் அதவை மற்றும் கர்நாடக மாநிலத்தில் இருந்து மோப்ப நாய் ராணா ஆகிய நாய்கள் தேடுதல் வேட்டையில் ஈடுபடுத்தப்பட்டு உள்ளன. 3 ட்ரோன் கேமராக்கள் மூலம் புலியை கண்காணிக்கும் பணியை வனத்துறையினர் மேற்கொண்டு வருகின்றனர்.

இதற்கிடையே, புலியை தேடும் பணியை ஆய்வு செய்த தமிழக வன உயிரின முதன்மை வனப் பாதுகாவலர் சேகர்குமார் நீரஜ், “புலியை உயிருடன் பிடிப்பதுதான் வனத்துறையின் நோக்கம்” என்று தெரிவித்துள்ளார்.

- Advertisment -

Most Popular

ஷவர்மா ஆபத்தான உணவா?

ஷவர்மாவை சூடாக்கும்போது வெளியில் உள்ள பகுதி மட்டுமே வேகிறது. இறைச்சி போதிய அளவில் வேகாமல் உள்ளதுதான் பிரச்சனை. கோழிக் கறியைக் குளிர்பதனப் பெட்டியில் வைக்காமல் வெளியிலேயே வைத்திருப்பதால் அவை கெட்டுப் போகின்றன. வெளிநாட்டு...

ஆந்திராவில் 3 ஐஏஸ் அதிகாரிகளுக்கு ஒரு மாதம் சிறை

ஆந்திராவில் 2019ம் ஆண்டு கிராம வேளாண்மை உதவியாளர் பதவிக்கு மனுதாரரின் மனுவை பரிசீலித்து 2 வாரங்களுக்கு உரிய உத்தரவை பிறப்பிகுமாறு வழக்கு ஒன்றில் ஆந்திர உயர்நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டிருந்தது. ஆனால் அதிகாரிகள் எந்த நடவடிக்கையும்...

ஆன்மீகவாதி கருத்து சொல்லக்கூடாதா? – மதுரை ஆதீனம்

குருபூஜையன்று தருமபுரம் ஆதீனத்தைப் பல்லக்கில் பக்தர்கள் தூக்கிச் செல்வார்கள். ஆதீனங்கள் பல்லக்கில் சென்றால் சட்டம் ஒழுங்கு பிரச்சனை ஏற்படுமென்பதால் அதற்குத் தடை விதிக்கப்பட்டது. இந்நிலையில், ஆன்மிகமும் அரசியலும் ஒன்றுதான். மடத்துப் பிரச்சினையை மத...

முதல் எலெக்ட்ரிக் கார் – முன்பதிவு தொடங்கியது

இந்தியாவில் எலெக்ட்ரிக் இரண்டு சக்கர, மூன்று சக்கர வாகனங்கள் விற்பனை அதிகரித்துள்ளது. இந்நிலையில் கியா நிறுவனம் முதல் EV6 என்ற எலெக்ட்ரிக் காரை அறிமுகம் செய்துள்ளது. இந்தக் கார் மிகவும் எளிமையானதாகவும், நவீன...

Recent Comments