Tuesday, May 17, 2022
Home இந்தியா சத்தீஸ்கர் மாநிலத்தில் மதுபானங்கள் வீட்டுக்கே விநியோகம்

சத்தீஸ்கர் மாநிலத்தில் மதுபானங்கள் வீட்டுக்கே விநியோகம்

ராய்ப்பூர்

கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பால் லாக்-டவுண் செய்யப்பட்டிருக்கும் காலகட்டத்தில் மதுபானக் கடைகளில் கூட்டம் வருவதைத் தவிர்ப்பதற்காக சத்தீஸ்கர் அரசு மாநிலத்தின் பசுமை மண்டலங்களில் வீட்டுக்கு மதுபானம் வழங்குவதற்கான இணையதளத்தை அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது.

மாநிலத்தில் மது விற்பனையை கட்டுப்படுத்தும் சி.எஸ்.எம்.சி.எல் (சத்தீஸ்கர் மாநில சந்தைப்படுத்தல் கழகம் லிமிடெட்) என்பதன் பெயரால் இணையதள போர்டல் தொடங்கப்பட்டுள்ளது.

மார்ச் 23 முதல் மூடப்பட்ட மதுபானக் கடைகள், கோவிட் -19 கட்டுப்பாட்டு மண்டலங்கள் மற்றும் வணிக வளாகங்களைத் தவிர, திங்கள்கிழமை முதல் மாநிலம் முழுவதும் திறக்கப்பட்டன. ஆனால், மாநில தலைநகர் ராய்ப்பூர் மற்றும் பிற மாவட்டங்களில் உள்ள மதுபான விற்பனை நிலையங்களுக்கு வெளியே ஏராளமான மக்கள் விதிமுறைகளை மீறி வரிசையில் நின்றனர்.

மதுபானங்களை ஆன்லைனில் விற்பனை செய்வதற்கு மாநில அரசு அனுமதி வழங்கியுள்ளது, இதனால் மதுக்கடைகளில் கூட்டம் அதிகமாக இருப்பதை குறைக்க முடியும். சி.எஸ்.எம்.சி.எல் வலைத்தளம் அல்லது பிளே ஸ்டோரில் கிடைக்கும் அதன் மொபைல் பயன்பாடு மூலம் மக்கள் நேரடியாக ஆர்டர்களை பதிவு செய்யலாம். இருப்பினும், பசுமை மண்டலங்களாக வகைப்படுத்தப்படாத ராய்ப்பூர் மற்றும் கோர்பா மாவட்டங்களில் வீட்டு விநியோக வசதி கிடைக்காது என அரசு நிர்வாகம் தெரிவிக்கிறது.

COVID-19 இடர் விவரக்குறிப்பின் அடிப்படையில் மாவட்டங்களை சிவப்பு, ஆரஞ்சு மற்றும் பச்சை மண்டலங்களாக வகைப்படுத்தியுள்ளது.

ஆர்டரை ஆன்லைனில் பெறுவதற்காக மக்கள் தங்கள் மொபைல் எண், ஆதார் எண் மற்றும் முகவரியை பதிவு செய்ய வேண்டும், இது OTP (ஒரு முறை கடவுச்சொல்) மூலம் உறுதிப்படுத்தப்படும். ஒரு வாடிக்கையாளர் வீட்டு விநியோகத்திற்காக ஒரு நேரத்தில் 5,000 மில்லி மதுபானம் வரை ஆர்டர் செய்யலாம். டெலிவரி கட்டணம் ரூ.120 என்று தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது

- Advertisment -

Most Popular

ஷவர்மா ஆபத்தான உணவா?

ஷவர்மாவை சூடாக்கும்போது வெளியில் உள்ள பகுதி மட்டுமே வேகிறது. இறைச்சி போதிய அளவில் வேகாமல் உள்ளதுதான் பிரச்சனை. கோழிக் கறியைக் குளிர்பதனப் பெட்டியில் வைக்காமல் வெளியிலேயே வைத்திருப்பதால் அவை கெட்டுப் போகின்றன. வெளிநாட்டு...

ஆந்திராவில் 3 ஐஏஸ் அதிகாரிகளுக்கு ஒரு மாதம் சிறை

ஆந்திராவில் 2019ம் ஆண்டு கிராம வேளாண்மை உதவியாளர் பதவிக்கு மனுதாரரின் மனுவை பரிசீலித்து 2 வாரங்களுக்கு உரிய உத்தரவை பிறப்பிகுமாறு வழக்கு ஒன்றில் ஆந்திர உயர்நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டிருந்தது. ஆனால் அதிகாரிகள் எந்த நடவடிக்கையும்...

ஆன்மீகவாதி கருத்து சொல்லக்கூடாதா? – மதுரை ஆதீனம்

குருபூஜையன்று தருமபுரம் ஆதீனத்தைப் பல்லக்கில் பக்தர்கள் தூக்கிச் செல்வார்கள். ஆதீனங்கள் பல்லக்கில் சென்றால் சட்டம் ஒழுங்கு பிரச்சனை ஏற்படுமென்பதால் அதற்குத் தடை விதிக்கப்பட்டது. இந்நிலையில், ஆன்மிகமும் அரசியலும் ஒன்றுதான். மடத்துப் பிரச்சினையை மத...

முதல் எலெக்ட்ரிக் கார் – முன்பதிவு தொடங்கியது

இந்தியாவில் எலெக்ட்ரிக் இரண்டு சக்கர, மூன்று சக்கர வாகனங்கள் விற்பனை அதிகரித்துள்ளது. இந்நிலையில் கியா நிறுவனம் முதல் EV6 என்ற எலெக்ட்ரிக் காரை அறிமுகம் செய்துள்ளது. இந்தக் கார் மிகவும் எளிமையானதாகவும், நவீன...

Recent Comments