Tuesday, December 6, 2022
Home இந்தியா கொரோனா: சமூகப் பரவலை நெருங்கிவிட்டோம் - கேரள சுகாதாரத்துறை அமைச்சர் ஷைலஜா

கொரோனா: சமூகப் பரவலை நெருங்கிவிட்டோம் – கேரள சுகாதாரத்துறை அமைச்சர் ஷைலஜா

திருவனந்தபுரம்

இந்தியாவிலேயே முதல்முறையாக, “கொரோனா வைரஸ் சமூகப் பரவல் நிலையை மிகவும் நெருங்கிவிட்டது” என, கேரள அரசு அறிவித்திருப்பது அதிர்ச்சியை ஏற்படுத்தியுள்ளது.

கேரளாவின் சுகாதாரத்துறை அமைச்சர் ஷைலஜா தெரிவித்துள்ளதாவது:

கேரளாவில் கொரோனா வைரசின் சமூகப் பரவல் ஏற்கனவே தொடங்கிவிட்டதா என, நம்மால் சொல்ல முடியாது. ஆனால், நோய்த்தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டவர்களுடன் தொடர்பு இல்லாதவர்கள் மற்றும் பயணம் மேற்கொள்ளாதவர்களுக்கும் தற்போது அதிகளவில் தொற்று ஏற்படுகிறது. தினமும் 200 பேருக்கு பாதிப்பு உறுதியாகி வருகிறது. இதனால் நாம் சமூகப் பரவல் என்னும் நிலையை நெருங்கிவிட்டோம்.

நாடு முழுவதும் அமலில் இருந்த முழு பொது முடக்கம் முடிவுக்கு வந்தவுடன், வெளிநாடுகளில் இருந்து 4.1 லட்சம் கேரள மக்கள் தாயகம் திரும்பியுள்ளனர். இதேபோல், பல்வேறு மாநிலங்களில் இருந்தும் இரண்டு லட்சத்துக்கும் மேற்பட்டோரும் கேரளாவிற்கு திரும்பியுள்ளனர். இவர்களில் இதுவரை ஐந்தாயிரம் பேருக்கு கொரோனா பாதிப்பு இருப்பது உறுதிசெய்யப்பட்டுள்ளது.

கொரோனா வைரசின் உள்ளூர் பரவலையும், இறப்பு விகிதத்தையும் கேரளா குறைத்துள்ளது. ஆனால், தமிழகம் மற்றும் கர்நாடகாவிலும் இதே நிலை எட்டப்பட்டிருக்கும் என்று நம்புகிறேன். இல்லையெனில் அங்கிருந்து நிறைய மக்கள் கேரளாவிற்கு வந்தால் புதிய சிக்கல்கள் உருவாக கூடும்.

மேலும், கேரளாவை பொறுத்தவரை, கொரோனா நோயாளிகளில், 30– 50 சதவீதத்தினருக்கு எவ்வித அறிகுறியும் காணப்படுவதில்லை. இது மிகவும் சிக்கலான சூழலை உருவாக்கியுள்ளது என, இந்திய மருத்துவ கழகத்தின் கேரள மாநில பிரிவின் துணைத் தலைவரான மருத்துவர் சுல்பியும் எச்சரித்துள்ளார். இதனால், கொரோனா வைரஸ் பரவல் வரும் ஆகஸ்டு அல்லது செப்டம்பர் மாதத்தில் முடிவுக்கு வரும் என்று நம்மால் உறுதிபட கூற முடியாது. இதனால், அவசர சட்டத்தை அடுத்தாண்டு ஜூலை மாதம் வரை நீட்டித்துள்ளோம்.

கேரளா ஒவ்வொரு முறையும் தேவைக்கு அதிகமாகவே பிரச்சனையின் வீரியத்தை எடுத்துக்கொள்கிறது. அப்போது தான் கொரோனா போன்ற கொடிய தொற்றை எதிர்கொள்ள முடியும் என்று அவர் தெரிவித்துள்ளார்.

- Advertisment -

Most Popular

சென்னை விமான நிலையத்தில் 2,150 கார்களை நிறுத்த வசதி – செயல்பாட்டுக்கு வந்தது

சென்னை விமான நிலையத்தில் ரூ.250 கோடி செலவில் நவீன மல்டிலெவல் கார் பார்க்கிங் அமைக்கப்பட்டுள்ளது. இந்த நவீன கார் பார்க்கிங் இன்று முதல் செயல்பாட்டுக்கு வந்தது. இந்த கார் பார்க்கிங்கில் 2,150 கார்கள், 400...

இந்திய அணியின் வெற்றியை தடுத்த கே.எல்.ராகுலின் மிஸ்ஸிங் கேட்ச்

டாக்கா இந்தியா, வங்காளதேசம் இடையேயான முதல் ஒருநாள் போட்டி டாக்காவில் நேற்று நடைபெற்றது. முதலில் பேட் செய்த இந்திய அணி 41.2 ஓவரில் 186 ரன்களுக்கு ஆல் அவுட்டானது. தொடர்ந்து ஆடிய வங்காளதேச அணி 46...

விழிப்புணர்வு குறும்படம் – வீடு வீடாக குப்பை சேகரிக்கும் நடிகர் யோகி பாபு

சென்னையில் குப்பைகளை தரம் பிரித்து வழங்குவது குறித்து மக்களிடம் விழிப்புணர்வு ஏற்படுத்த மாநகராட்சி நடவடிக்கை மேற்கொண்டுள்ளது. இதற்காக, நடிகர் யோகி பாபுவை தூய்மைப் பணியாளராக நடிக்க வைத்து குறும்படம் ஒன்று தயாரிக்கப்படுகிறது. இதில், தூய்மைப் பணியாளர்...

மத்திய அரசு பணியில் இருந்து விருப்ப ஓய்வு பெற்ற மறுநாளே தேர்தல் ஆணையராக நியமனம் – அறிக்கை கேட்ட உச்ச நீதிமன்றம்

விருப்ப ஓய்வு பெற்ற நிலையில் சனிக்கிழமை (நவ.19) அருண் கோயலை இந்திய தேர்தல் ஆணையராக மத்திய அரசு நியமித்தது. இந்த நியமன ஒப்புதலை ஜனாதிபதி திரவுபதி முர்மு அளித்தார். இதனை தொடர்ந்து கடந்த...

Recent Comments