Friday, September 24, 2021
Home பொது கந்துவட்டி கூடங்களாக மாறிய கூட்டுறவு வங்கிகள்

கந்துவட்டி கூடங்களாக மாறிய கூட்டுறவு வங்கிகள்

கோயம்புத்தூர் மாவட்ட மத்திய கூட்டுறவு வங்கியின் கோட்டூர் கிளை மூலமாக, மகளிர் சுயஉதவி குழுக்களுக்கு கடன் வழங்கப்பட்டுள்ளது. இந்த கொரோனா பேரிடர் காலத்தில், மக்களை வெளியில் செல்லக்கூடாது என அரசு வீட்டில் இருக்க அறிவுறுத்தியுள்ளது. வேலைக்கு செல்லாததினால் மக்களின் அடிப்படை வாழ்வாராதரம் நொறுக்கப்பட்டுள்ளது. கடன் வாங்கியவர்கள், தவணை தொகையை கட்டுவதற்கு ஆகஸ்ட் மாதம் வரை தளர்வு அளிக்கப்பட்டுள்ளதாக அரசு அறிவித்துள்ளது.

இந்த நிலையில் மகளிர் சுயஉதவி குழுக்களுக்கு கடன் கொடுத்த கோவை மத்திய கூட்டுறவு வங்கி, அரசின் அறிவிப்பை சிறிதும் மதிக்காமல், கடன் பெற்றவர்களை தொந்தரவு செய்து வசூல் செய்கிறார்கள். அதிலும் கடந்த இரண்டு மாதம் கட்டவில்லை என்பதால், வட்டிக்கு வட்டி போட்டு கந்து வட்டி வசூல் செய்திருக்கிறார்கள்.

மாதம் 30 ஆயிரம் கட்டவேண்டிய ஓரு மகளிர் சுயஉதவி குழுவுக்கு, கட்டிய 30,000 – ல், வட்டி 17,400 என்றும், அசலில் கழிக்கப்பட்டது 12,600 என்றும் ரசீது கொடுக்கப்பட்டிருக்கிறது. இப்படி அத்துமீறி கந்துவட்டி வசூலிப்பது, கஷ்டப்பட்டு வேலை செய்து அன்றாட வாழ்க்கையை ஒட்டிக்கொண்டிருக்கும் மக்களின் இரத்தத்தை உறிஞ்சுவதாகதா? இதை தனி நபர் ஒருவர் செய்திருந்தால் நிச்சயமாக அவர் கந்துவட்டி சட்டத்தின் கீழ் சிறையில் அடைக்கப்பட்டிருப்பார். அரசே கந்துவட்டி கூடம் நடத்தினால்?

மக்கள் வேலைக்கு போகமாட்டோம் என்று சொல்லவில்லை. அரசுதான் மக்களை எங்கும் செல்லக்கூடாது என்று வீட்டில் உட்கார வைத்துள்ளது. எனவே மக்களின் வாழ்வாதாரத்திற்கு அரசே பொறுப்பேற்க வேண்டும். அதிகமாக வசூலித்த பணத்தை திருப்பியளிக்க வேண்டும்.

மத்திய, மாநில அரசுகள் உடனடியாக தளர்வு காலத்துக்கும் வட்டிக்கு வட்டி வசூலிப்பதை தடுத்து நிறுத்த வேண்டும். இல்லையெனில், மக்கள் நீதிமன்றத்தின் கதவுகளை தட்டுவதை தவிர வேறு வழியில்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

நீட் தேர்வு தொடர்ந்தால் தமிழ்நாட்டில் சுகாதார பாதுகாப்பு முறைகள் மிகவும் மோசமாக பாதிப்படையும் – ஏ.கே.ராஜன் குழு

நீட் தேர்வு மேலும் தொடர்ந்தால் தமிழ்நாட்டில் சுகாதார பாதுகாப்பு முறைகள் மிகவும் மோசமாக பாதிப்படையும் - ஏ.கே.ராஜன் குழு அறிக்கையில் தகவல இந்தியா முழுவதும் மருத்துவக் கல்வி மாணவர் சேர்க்கையில் நீட் என்ற தேசிய...

9 மாவட்ட ஊரக உள்ளாட்சி தேர்தல் – அ.தி.மு.க. வேட்பாளர்கள் பட்டியல் வெளியீடு

9 மாவட்டங்களில் நடைபெற இருக்கும் ஊரக உள்ளாட்சி தேர்தலில் அ.தி.மு.க. சார்பில் போட்டியிடும் வேட்பாளர்கள் பட்டியலை கட்சியின் ஒருங்கிணைப்பாளர் ஓ.பன்னீர்செல்வம், இணை ஒருங்கிணைப்பாளர் எடப்பாடி பழனிசாமி ஆகியோர் வெளியிட்டுள்ளனர். சென்னை, tbகாஞ்சீபுரம், செங்கல்பட்டு,...

வேலூர் வெங்கடேஸ்வரா மேல்நிலைப்பள்ளியில் 100 மாணவர்களுக்கு முடி திருத்தம் செய்யப்பட்டது

தமிழகத்தில் 9, 10ம் வகுப்பு மற்றும் பிளஸ் 1, பிளஸ் 2 வகுப்பு மாணவர்களுக்கு பள்ளிகள் திறக்கப்பட்டு வகுப்புகள் நடந்து வருகிறது. இந்நிலையில் பள்ளிகளுக்கு வரும் மாணவ, மாணவிகளின் நல்லொழுக்கத்தை பேணி காத்திடும் வகையில்...

வேளாண் சட்டங்களை திரும்பப் பெற வலியுறுத்தி தி. மு. க கறுப்பு கொடியேந்தி ஆர்ப்பாட்டம்

வேளாண் சட்டங்களை திரும்பப் பெற வலியுறுத்தியும், பெட்ரோல், டீசல் மற்றும் எரிவாயு சிலிண்டர் ஆகியவற்றின் விலை உயர்வை திரும்பப் பெறக் கோரியும் மத்திய அரசின் மக்கள் விரோத போக்கை கண்டித்தும் தி.மு.க. சார்பில்...

Recent Comments