Tuesday, May 17, 2022
Home பொது கந்துவட்டி கூடங்களாக மாறிய கூட்டுறவு வங்கிகள்

கந்துவட்டி கூடங்களாக மாறிய கூட்டுறவு வங்கிகள்

கோயம்புத்தூர் மாவட்ட மத்திய கூட்டுறவு வங்கியின் கோட்டூர் கிளை மூலமாக, மகளிர் சுயஉதவி குழுக்களுக்கு கடன் வழங்கப்பட்டுள்ளது. இந்த கொரோனா பேரிடர் காலத்தில், மக்களை வெளியில் செல்லக்கூடாது என அரசு வீட்டில் இருக்க அறிவுறுத்தியுள்ளது. வேலைக்கு செல்லாததினால் மக்களின் அடிப்படை வாழ்வாராதரம் நொறுக்கப்பட்டுள்ளது. கடன் வாங்கியவர்கள், தவணை தொகையை கட்டுவதற்கு ஆகஸ்ட் மாதம் வரை தளர்வு அளிக்கப்பட்டுள்ளதாக அரசு அறிவித்துள்ளது.

இந்த நிலையில் மகளிர் சுயஉதவி குழுக்களுக்கு கடன் கொடுத்த கோவை மத்திய கூட்டுறவு வங்கி, அரசின் அறிவிப்பை சிறிதும் மதிக்காமல், கடன் பெற்றவர்களை தொந்தரவு செய்து வசூல் செய்கிறார்கள். அதிலும் கடந்த இரண்டு மாதம் கட்டவில்லை என்பதால், வட்டிக்கு வட்டி போட்டு கந்து வட்டி வசூல் செய்திருக்கிறார்கள்.

மாதம் 30 ஆயிரம் கட்டவேண்டிய ஓரு மகளிர் சுயஉதவி குழுவுக்கு, கட்டிய 30,000 – ல், வட்டி 17,400 என்றும், அசலில் கழிக்கப்பட்டது 12,600 என்றும் ரசீது கொடுக்கப்பட்டிருக்கிறது. இப்படி அத்துமீறி கந்துவட்டி வசூலிப்பது, கஷ்டப்பட்டு வேலை செய்து அன்றாட வாழ்க்கையை ஒட்டிக்கொண்டிருக்கும் மக்களின் இரத்தத்தை உறிஞ்சுவதாகதா? இதை தனி நபர் ஒருவர் செய்திருந்தால் நிச்சயமாக அவர் கந்துவட்டி சட்டத்தின் கீழ் சிறையில் அடைக்கப்பட்டிருப்பார். அரசே கந்துவட்டி கூடம் நடத்தினால்?

மக்கள் வேலைக்கு போகமாட்டோம் என்று சொல்லவில்லை. அரசுதான் மக்களை எங்கும் செல்லக்கூடாது என்று வீட்டில் உட்கார வைத்துள்ளது. எனவே மக்களின் வாழ்வாதாரத்திற்கு அரசே பொறுப்பேற்க வேண்டும். அதிகமாக வசூலித்த பணத்தை திருப்பியளிக்க வேண்டும்.

மத்திய, மாநில அரசுகள் உடனடியாக தளர்வு காலத்துக்கும் வட்டிக்கு வட்டி வசூலிப்பதை தடுத்து நிறுத்த வேண்டும். இல்லையெனில், மக்கள் நீதிமன்றத்தின் கதவுகளை தட்டுவதை தவிர வேறு வழியில்லை.

- Advertisment -

Most Popular

ஷவர்மா ஆபத்தான உணவா?

ஷவர்மாவை சூடாக்கும்போது வெளியில் உள்ள பகுதி மட்டுமே வேகிறது. இறைச்சி போதிய அளவில் வேகாமல் உள்ளதுதான் பிரச்சனை. கோழிக் கறியைக் குளிர்பதனப் பெட்டியில் வைக்காமல் வெளியிலேயே வைத்திருப்பதால் அவை கெட்டுப் போகின்றன. வெளிநாட்டு...

ஆந்திராவில் 3 ஐஏஸ் அதிகாரிகளுக்கு ஒரு மாதம் சிறை

ஆந்திராவில் 2019ம் ஆண்டு கிராம வேளாண்மை உதவியாளர் பதவிக்கு மனுதாரரின் மனுவை பரிசீலித்து 2 வாரங்களுக்கு உரிய உத்தரவை பிறப்பிகுமாறு வழக்கு ஒன்றில் ஆந்திர உயர்நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டிருந்தது. ஆனால் அதிகாரிகள் எந்த நடவடிக்கையும்...

ஆன்மீகவாதி கருத்து சொல்லக்கூடாதா? – மதுரை ஆதீனம்

குருபூஜையன்று தருமபுரம் ஆதீனத்தைப் பல்லக்கில் பக்தர்கள் தூக்கிச் செல்வார்கள். ஆதீனங்கள் பல்லக்கில் சென்றால் சட்டம் ஒழுங்கு பிரச்சனை ஏற்படுமென்பதால் அதற்குத் தடை விதிக்கப்பட்டது. இந்நிலையில், ஆன்மிகமும் அரசியலும் ஒன்றுதான். மடத்துப் பிரச்சினையை மத...

முதல் எலெக்ட்ரிக் கார் – முன்பதிவு தொடங்கியது

இந்தியாவில் எலெக்ட்ரிக் இரண்டு சக்கர, மூன்று சக்கர வாகனங்கள் விற்பனை அதிகரித்துள்ளது. இந்நிலையில் கியா நிறுவனம் முதல் EV6 என்ற எலெக்ட்ரிக் காரை அறிமுகம் செய்துள்ளது. இந்தக் கார் மிகவும் எளிமையானதாகவும், நவீன...

Recent Comments