Tuesday, May 30, 2023
Home இந்தியா அந்தமானில் ராணுவ உள்கட்டமைப்பை மேம்படுத்த இந்தியா திட்டம்

அந்தமானில் ராணுவ உள்கட்டமைப்பை மேம்படுத்த இந்தியா திட்டம்

போர்ட் பிளேர்

அந்தமான் பகுதியில் ராணுவ உள்கட்டைமைப்புகளை மேம்படுத்தும் திட்டத்தில் இந்தியா உள்ளது.

572 தீவுக்கூட்டங்கள் அடங்கிய அந்தமான்-நிகோபார் பன்னாட்டுக் கடல் வழித்தடங்களின் அருகில் உள்ளது. வளைகுடா நாடுகளில் இருந்து சீனாவுக்கு எண்ணெய் கப்பல்கள் அந்தமான் தீவுகள் வழியாகத்தான் செல்கின்றன.

முக்கியத்துவம் வாய்ந்த இந்த தீவுப் பகுதியில் “அந்தமான் நிகோபார் கமாண்ட்” என்கிற படைப்பிரிவு 2001-ம் ஆண்டு துவங்கப்பட்டது. இது தரைப்படை, கடற்படை, விமானப்படை ஆகியவை இணைந்த படைப்பிரிவாக விளங்குகிறது.

இந்த படைப்பிரிவை விரிவாக்கும் திட்டம் ஏற்கனவே இருந்த போதிலும் போதிய நிதி ஒதுக்கப்படாததாலும், சுற்றுச்சூழல் அனுமதி கிடைக்காததாலும் அத்திட்டம் நிலுவையில் இருந்து வந்தது.

இந்நிலையில் லடாக்கில் சீனாவுடன் மோதலுக்குப் பின் அந்தமானில் ராணுவ உள்கட்டமைப்பை மேம்படுத்தும் திட்டத்தில் இந்தியா இறங்கி உள்ளது. பெரிய விமானங்கள் தரையிறங்கும் வகையில் கோகாசா, பாஸ் ஆகிய இடங்களில் கடற்படை விமான தளங்களில் உள்ள ஓடு பாதையை 10,000 அடி நீளத்திற்கு விரிவாக்கம் செய்ய நில ஒதுக்கீடும், அனுமதியும் தற்போது உடனடியாக வழங்கப்பட்டுள்ளது.

இதற்காக ரூ 5,650 கோடி மதிப்பீட்டில் வரும் 10 ஆண்டுகளில் உள்கட்டமைப்பு திட்டத்தை மேம்படுத்த திட்டம் வகுக்கப்பட்டுள்ளது. மேலும் கமோர்த்தா தீவில் 10,000 அடி நீள ஓடுபாதையுடன் கூடிய விமான தளம் அமைப்பதும் இதில் அடங்கும்.

இத்திட்டம் 2027 ம் ஆண்டுக்குள் முடிவடையும் என எதிர்பார்க்கப்பபடுகிறது. இதன் மூலம் கூடுதல் விமானங்கள், போர்க்கப்பல்கள் ஏவுகணைகள் ஆகியவற்றுடன் கூடுதல் எண்ணிக்கையில் படைவீரர்களையும் அங்கு தங்க வைக்க முடியும். இத்திட்டத்தால் இந்தியப் பெருங்கடல் மண்டலத்தில் இந்தியா தனது மேலாண்மையை நிறுவ முடியும். இது சீனாவின் நடவடிக்கைக்கு தடையாக இருக்கும் என்று சொல்லப்படுகிறது.

- Advertisment -

Most Popular

டெல்லியின் உரிமையை காக்க மக்கள் அனைவரும் பேரணியில் கலந்து கொண்டு எதிர்ப்பை காட்ட வேண்டும் – கெஜ்ரிவால்

டெல்லி நிர்வாக சேவை தொடர்பாக மத்திய அரசு கொண்டு வந்துள்ள அரசாணைக்கு எதிராக ஜூன் 11ம் தேதி மாபெரும் பேரணி நடத்தப்போவதாக ஆம் ஆத்மி கட்சி அறிவித்துள்ளது. டெல்லி அரசின் அதிகாரத்தை குறைக்கும் வகையில்...

நாடாளுமன்றப் புதிய கட்டடத் திறப்பு விழாவைப் புறக்கணிக்கிறோம் – விடுதலைச் சிறுத்தைகள் கட்சி

விடுதலைச் சிறுத்தைகள் கட்சித் தலைவர் தொல்.திருமாவளவன் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் கூறியிருப்பதாவது: நாடாளுமன்றத்தின் இரு அவைகளுக்கும் தலைவரான குடியரசுத் தலைவரை அழைக்காமல் அவரை அவமதிக்கும் வகையில் நடைபெறும் புதிய நாடாளுமன்றக் கட்டடத் திறப்பு விழாவைப் புறக்கணிப்பது...

2000 ரூபாய் நோட்டுகளைத் திரும்பப் பெறும் அறிவிப்பு மோடி அரசின் பொருளாதார சீர்குலைவு நடவடிக்கையின் உச்சகட்டம் – திருமாவளவன்

விடுதலை சிறுத்தைகள் கட்சித் தலைவர் திருமாவளவன் விடுத்துள்ள அறிக்கையில் கூறியிருப்பதாவது: 2000 ரூபாய் நோட்டுகள் திரும்பப் பெறப்படுவதாகவும், செப்டம்பர் 30ஆம் தேதிக்குள் அவற்றை மாற்றிக் கொள்ளலாம் என்றும் மோடி அரசு அறிவித்திருக்கிறது. அதுவரை அவற்றைக்...

முள்ளிவாய்க்கால் நினைவு தினம்

முள்ளிவாய்க்காலின் அவலங்களின் எண்ணிக்கை விண்ணின் விரிவைத் தொடும் .. நினைக்கும் பொழுது நெஞ்சம் பதறும் மனவெளியில் தீச்சுவாலை வீசும் ஒன்றா! இரண்டா! – அது இனவழிப்பின் உச்சமல்லவா! அந்தக் கொடூரத்தை அனுபவித்து தீயில் வெந்தவர்கள் வெப்பக் காற்றோடு கலந்துவிட்டனர்.. எஞ்சியவர்கள் சொந்தங்களையும் சொத்துக்களையும் இழந்து நடைப்பிணமாக வாழ்கின்றனர்.. நினைவு நாளில் பூப்போட்டு தீபமேற்றி வணங்கத்தான் முடியும்.. மாண்டவர் வருவாரோ? காணாமல் போனோர் கிடைப்பாரோ? ஆண்டுகள்...

Recent Comments